anti ddos
  1. Spam sẽ bị Banned hoặc clean post mà không cần báo trước. Đừng cố lách luật!
    Chúc anh em SEOer một đêm trung thu vui vẻ, hạnh phúc bên người thân!
    Dismiss Notice

2020 - Cách đưa Website trở lại top 1 Google?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi LENAMDNA, 19 Tháng năm 2020.

Lô đề 568Lượt xem: 1,219

1. LENAMDNA

LENAMDNA Dự bị

Báo cáo các chuyên gia SEO.
    Trước đây (tức trước tết, Trước CÔ VÍT) Website của em toàn nằm top 3 Google vì lĩnh vực sản phẩm bên em các từ khóa ít cạnh tranh nên nó lên top không quá khó. Mình chuyên về Máy phát điện.
    Thế nhưng: Hiện nay tự nhiên web mình tụt vị trí còn nhanh hơn cả tụt quần luôn :((.
    Em biết ở đây "fbrpc.com" hội tụ đủ các Pro chuyên về SEO. vấn đề là các bác có bật mí một vài bí mật trong nghề của các bác hay không thôi. ==>> nếu có thể xin giúp chúng tôi - Những thành phần lọ mọ
    1, Phải chăng Google mới thay đổi cách đánh giá ? ==>> cách sửa đổi để phù hợp với ông GG này?
    2, Nguồn back link có còn hiệu quả năm 2020? ==>> Chia sẻ dùm list các diễn đàn cho back linh?
    3, Nội dung có còn được ưu tiên ==>> vì tôi thấy một số website lên top thực sự nội dung của họ rất sơ sài và không chuyên sâu ==>> thời gian, và giữ chân khách không hiệu quả.
    4, Bí quyết chia sẻ một vài bí mật trong nghề của các bác !

Xin cảm ơn và hậu tạ các cụ Pro SEO ở đây ạ!!!

2. sofatoanquoc

sofatoanquoc Thành viên

1. Nó bao gồm hàng trăm thuật toán nhỏ update hàng ngày. Gần đây nhất là đầu tháng 5 rồi đó.
    2. Backlink vẫn có hiệu quả chứ. Còn việc chia sẻ list thì hên xui thôi.
    3. Nội dung vẫn ưu tiên chứ nhưng như thế nào là ưu tiên? Sao bác biết nó không hiệu quả, sơ sài, chuyên sâu? Không có những lần test nội dung thì sao biết đc cái nào tốt cái nào không?
    4. Mỗi nghề có 1 mức cạnh tranh khác nhau. Ví dụ tiểu học thì mức này oke, nhưng có thể k phù hợp với trung học, ngược lại...

3. LENAMDNA

LENAMDNA Dự bị

Cảm ơn các bác đã chia sẻ:
    thanhlpvseo: Mua text link báo đi bạn, bỏ ra tầm 10 triệu là bạn có thể mua text link một số trang báo lớn vne, dantri... giúp site của bạn sớm quay lại top mà còn cải thiện được vị trí tốt hơn nữa ==> cái này khá tốn kém, Mà có khi hết tiền lại quay về cái máng lợn cũ thì hơi căng :))
    sofatoanquoc: Như bác nói thì em lại phải tự lọ mọ rồi :((

4. Tranmycuu

Tranmycuu Thành viên tích cực

1. có kinh nghiệm seo chưa, có thì check xem có bị phạt không hoặc so sánh đối thủ khác nhau chỗ nào thì cải thiện chỗ đó.
    2. chưa có kinh nghiệm thi quăng site, từ khóa bị tụt lên mới check đc chứ nói chung chung thế thì chịu.
    3. năm ngoài google có update thuật toán dành cho các site báo rôi, sức mạnh cũng ko còn như 2018 đâu, tất nhiên có tiền mua thì vẫn tốt hơn, nhưng nếu mua mua hẵn bài báo chứ đặt text làm gì cho dễ bị phạt lại còn tốn tiền gia hạn

5. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

@LENAMDNA: 'Mình có dài dòng văn tự đây' 'Mặc kệ Goolge nhé' ta có kế hoạch khi cần thì cập nhật lại thôi!
    Cứ Nội dung, Backlinks, Traffic ta cứ phang tới ( nhưng không có tấp nha)
    1, Phải chăng Google mới thay đổi cách đánh giá ? chắc rồi vì kết quả đã thay đổi mà
    ==>> cách sửa đổi để phù hợp với ông GG này?
    -> Đánh giá lại site so sánh trước đây, bây giờ và đối thủ
    2, Nguồn back link có còn hiệu quả năm 2020?
    ->Mình chưa bao giờ bỏ Backlink khi SEO chỉ có điều ít hay nhiều, thời điểm, chiến dịch...
    ==>> Chia sẻ dùm list các diễn đàn cho back linh?
    --> Xin nhường lại cho các cao thủ Backlink vì mình chỉ quanh quẩn IDVS (vì đã quen thói và một số diễn đàn khác!)
    3, Nội dung có còn được ưu tiên
    --> Chắc chắn là thế ,ai làm khác kệ họ, thời gian sẽ trả lời vì tụt top là nhất thời 'Sức chịu đựng' mới là mãi (đến khi hết chịu đựng nữa thì thôi)
    ==>> vì tôi thấy một số website lên top thực sự nội dung của họ rất sơ sài và không chuyên sâu ==>> thời gian, và giữ chân khách không hiệu quả.
    --> Đó là nhân định cá nhân của Bác không phải Gồ, cũng như mình làm seo nhận định về chính mình vậy thôi
    4, Bí quyết chia sẻ một vài bí mật trong nghề của các bác !
    --> Bí mật lớn nhất trong seo của mình chỉ quan tâm đến khách hàng tương tác (người dùng nếu là site tin tức), các việc còn lại đương nhiên phải làm nhưng không mặn lắm. Xì - tai mỗi người kiểu nhưng mình chọn kiểu tìm kiếm khách hàng bằng Internet.

Xin cảm ơn và hậu tạ các cụ Pro SEO ở đây ạ!!![/QUOTE] --> Không cần hậu tạ vì Gồ vốn hậu đậu khi cập nhật nó quánh site mình vài key tụt mấy chục bậc rồi trả lại như xưa sau một vài tuần (dĩ nhiên cũng có key bay luôn mình cũng chả buồn vì không phải key kiếm tiền)

Càng làm seo Bạn sẽ thấy mình càng gần suy nghĩ của Gồ hơn chứ đừng quan tâm mình hơn người ta sao lại chưa có top!

Túm váy lại, cuối cùng lập kế hoạch cho SEO là quan trọng lắm nha !
    Để mà điều chỉnh kế hoạch ấy mà (nhiêm kiếm hiệp tí xíu) ! Hoặc lúc Gồ cập nhật thì mình có chứng cứ sắt đá mà phản bác hoặc vác xác chạy dài khi có Sếp soi lại kế hoạch.
    Tự ghi theo lời của một người dùng seo để săn đơn hàng cho hay, có thể đã bầm dập nhiều nên chai sạn với Gồ, vô chiêu sẽ thắng hữu chiêu đấy nhá!

Google | làm |bằng với nội dung tự nhiên, thân thiện với các công cụ tìm kiếm.
    mr.tmax and LENAMDNA like this.
  6. caynuocnong

caynuocnong Thành viên

7. zimmypro

zimmypro Thành viên tích cực

, may , mẹo vặt
  8. NhungLy

NhungLy Dự bị

cung cấp sản phẩm
    onapstandavietnam thích bài này.
  9. boysunflower

boysunflower Thành viên tích cực

10. BanThoCongGiaoGo

BanThoCongGiaoGo Thành viên

Đừ nói là Bác không có thời gian nữa nha! Tài nguyên kém hơn thiên hạ thì tích cự quay tay thôi nhá!

, bằng gỗ | mỹ nghệ.